mother tongue based multilingual education grade 2

2
Banghay-Aralin sa Mother Tongue Based Multi-Lingual Education sa Ikalawang na Baitang Time Allotment: 40 mins. I. Layunin: sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang; a. nababasa nang may pang-unawa ang kuwentong binubuo ng mga salitang pinag-aralan; b. nakakabasa ng sariling likha na may wastong intonasyon at ekspresyon. II. Paksang Aralin: Katangian ko bilang isang mag-aaral III. Sanggunian: MAPEH 2 Teacher’s Guide pp.386-390 Learner’s Module pp. 450-453 IV. Kagamitan: tsart, manila paper, mga parirala at pangungusap na isinulat sa paper strip. V. Pamamaraan: A. Paggaganyak: Basahin ang mga salita at pangungusap: lumiliban – “Si Mona ay hindi lumiliban. Araw-araw-araw siayang pumapasok sa paaralan. nangunguna – “Siya ang nangunguna sa klase. Siya ang pinakamagaling sa lahat ng aralin. ipagbigay-alam – “Dapat mong ipagbigay-alam ang gagawin mo. Sabihin mo sa kanya aang iyong plano. B. Paglalahad: Basahin ang kwento sa pahina 152-153, “Ang Batang Matapat” Ano muli ang pamagat ng ating kwento? Sinu-sino ang mga tauhan sa ating kuwento?

Upload: ric-dagdagan

Post on 15-Apr-2017

323 views

Category:

Education


11 download

TRANSCRIPT

Page 1: Mother Tongue Based Multilingual Education Grade 2

Banghay-Aralin sa Mother Tongue Based Multi-Lingual Educationsa Ikalawang na Baitang

Time Allotment: 40 mins.

I. Layunin:sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang;a. nababasa nang may pang-unawa ang kuwentong binubuo ng mga salitang pinag-

aralan;b. nakakabasa ng sariling likha na may wastong intonasyon at ekspresyon.

II. Paksang Aralin:Katangian ko bilang isang mag-aaral

III. Sanggunian:MAPEH 2

Teacher’s Guide pp.386-390Learner’s Module pp. 450-453

IV. Kagamitan:tsart, manila paper, mga parirala at pangungusap na isinulat sa paper strip.

V. Pamamaraan:A. Paggaganyak:

Basahin ang mga salita at pangungusap:

lumiliban – “Si Mona ay hindi lumiliban. Araw-araw-araw siayang pumapasok sa paaralan.

nangunguna – “Siya ang nangunguna sa klase. Siya ang pinakamagaling sa lahat ng aralin.

ipagbigay-alam – “Dapat mong ipagbigay-alam ang gagawin mo. Sabihin mo sa kanya aang iyong plano.

B. Paglalahad:Basahin ang kwento sa pahina 152-153, “Ang Batang Matapat”

Ano muli ang pamagat ng ating kwento?Sinu-sino ang mga tauhan sa ating kuwento?Pansinin ninyo ang kwentong ating binasa (magpokus muna sa unang

talata), paano ang pagkakasulat ng unang pangungusap? Paano ito sinimulan?Sa bawat pangungusap, paano ito sinisimulan? Paano ito nag tatapos?Bukod sa “tuldok”, ano pa ang mga bantas na inyong nakikita?Magbigay ng halibawang pangungusap sa paggamit ng tuldok, kama at

tandang pananong. Gamitin ito nang mayroong tamang intonasyon

1. Ikaw Mona ay isang batang matapat.2. Si Mona ay isang batang mahirap ngunit matalino, mabait, at masipag.3. Sino kaya ang may-ari nito?, ang tanong ni Mona sa sarili.

Page 2: Mother Tongue Based Multilingual Education Grade 2

C. Paglalahat:

D. Paglalapat:Basahin ang mga sumusunod na salita ayon sa tamang papantig na baybay nito.

mahirap silid-aralan nakamasidnangunguna ipagbigay alam tularankinikita watawat huwaran

Tandaan:* Sa bawat talata, nakapasok ang unang pangungusap sa talata.* Ang bawat pangungusap ay nagtatapos sa isang bantas, tuldok kung nagsasalaysay,

kama sa panandaliang paghinto sa pagbasa ng pangungusap at tandang pananong kung nagtatanong.

* Binibasa natin ang ang bawat salita na may diin sa tamang pantig at baybay nito.* Binabasa din natin ang bawat pangungusap nang may tamang ekspresyon.