gr-6 epp.docx
TRANSCRIPT
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
1/210
1st
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin: Natatalakay ang kahalagahan ng pagpapanatiling maayos at mabikas na paggayak
Pagpapahalaga: Pagiging maayos
II. Paksang Aralin:Kahalagahan ng Maayos at Mabikas na Paggayak
Sanggunian: PELC - A 1.1.1 ph. 1 Agap at Sikap TX, ph. 6
Kagamitan: Tsat, mga laa!an
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
Pagpapakita ng mga gamit sa pagaayos ng saili.
Paano ginagamit ang mga ito"
#. Pagganyak
Pagta!ag sa mga batang may maayos na paggayak.
Ano ang masasabi ninyo sa mga bata sa inyong haapan"
Ano ang kapansin-pansin sa kanila"
B. Panlinang na Gawain:1. PaglalahadPagpapakita ng laa!an ng isang batang may maayos na gayak o kaany$an at ang isa ay hin%i.
Alin sa %ala!a ang inyong nais paisan" &akit"
#. Pagsusuri/PagtatalakayAn$-ano ang mga katangian ng 'sang taong may maayos na kaany$an"
An$-ano ang mga kahalagahan ng pagpapanatiling maayos at mabikas na paggayak"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
&akit mahalagang panatilihin ang pagiging maayos at mabikas na paggayak"
#. Paglalapat
Kayo ay sasama sa (i)l% tip ng inyong paaalan, ano ang %apat ninyong is$ot at bakit"
IV. Pagtataya:Sag$tin ang mga s$m$s$no% na pang$ng$sap ng *o o +in%i.
1. Naka%aag%ag ba sa p)sonaii%a% ng isang tao ang maayos at mabikas na paggayak"
#. Maami bang kaibigan ang isang batang may maayos at mabikas ang paggayak"
. Magaan ba ang pakiam%am ng Tsang taong maayos at mabikas ang gayak"
V. TakdangAralin:Magbigay ng limang kahalagahan ng isang batang may mabikas at maayos na kaany$angayak.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
2/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natutukoy ang mga kailangan upang maging maayos at mabikas ang tindig
Pagpapahalaga: Pagiging maayos sa saili
II. Paksang Aralin:Mga Kailangan /pang Maging Maayos at Mabikas ang Tin%ig
Sanggunian: PELC - A 1.1.# ph. 1 Agap at Sikap, ph. 0
Kagamitan: Laa!an ng batang maayos at mabikas ang tin%ig at isang batang %i maayos ang bikas at
tin%ig
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik-aral:Ano ang mga kailangan upang magkaroon ng maayos at
mabikas na pagganyak?
2, Pagganyak:Pagpapakita ng larawan ng isang batang maayos ang tindig at isang batang
di maayos ang tindig.Ilarawan ang mga batang nasa larawan.
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Tata!ag ng mga bata sa haapan na may mabikas na tin%ig.
Paano sila t$mayo, $m$po at l$maka%"
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Ano sa palagay ninyo ang mga bagay na kailangan o makakat$long $pang mgaing maayos ang kanilang
tin%ig"
Ano ang ibig sabihin ng !astong tin%ig" Ng pagiging maayos sa saili o kaany$an"
Paano ito gaga!in o ipakikita"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
An$-ano ang mga kailangan $pang maging maayos at mabikas ang tin%ig"
#. Paglalapat'pakita sa !astong pagkilos ang mga s$m$s$no% $pang magkaoon ng !astong tin%ig.
a. paglaka% %. pag%ampot ng mabigat na bagayb. pag-$po ). pag%ampot ng maliit na bagay
. pagtayo
IV. Pagtataya:S$m$lat ng limang bagay na naaapat ga!in $pang maging maayos ang bikas at tin%ig"
V. TakdangAralin:
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
3/210
2$m$pit ng mga laa!an na nagpapakita ng maayos at mabikas na tin%ig.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
4/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipakikita ang maayos at mabikas na paggayak
Pagpapahalaga: Pagiging maayos
II. Paksang Aralin:Maayos at Mabikas na Paggayak
Sanggunian: PELC - A 1.1. ph. 1 Agap at Sikap, ph. 6-0
Kagamitan: Laa!an ng mga taong may iba3t ibang $i ng kas$otan
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
An$-ano ang mga kailangan $pang maging maayos at mabikas ang tin%ig"
&akit mahalagang magkaoon ng maayos at mabikas na tin%ig"
#. Pagganyak
2$sto ba ninyong malaman ang mga %amit na angkop sa l$ga at okasyon na inyong
p$p$ntahan" &akit"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Ngayon ay h$man%a sa pagpapakita ng isang (ashion sho!. P$m$nta kayo sa inyong mga g$po at alamin
sa inyong li%) ang gaga!in.
/nang 2$po - yai ng %amit paa sa okasyon
Pangala!ang 2$po - k$lay ng %amit sa k$lay ng k$tis
#. Pagsusuri/PagtatalakayAn$-ano ang mga t$nt$nin na %apat isaalang-alang sa pamimili ng kas$otang nababagay sa kanya"
C. Pangwakas na Gawain
1 PaglalahatPaano mo matitiyak na maayos at mabikas ang inyong gayak"
#. Paglalapat
Pagpapamalas ng isang bata ng pampomal na kas$otan.
IV. Pagtataya:Sag$tin ang pamantayan sa pamamagitan ng paglalagay ng ts)k 45 sa tapat ng kol$m.
Pamantayan *o Paminsan 7minsan +in%i
1. Nababagay ang yai ng %amit sa okasyon
#. Nababagay ang k$lay ng %amit sa k$lay ng k$tis
. Tama ang lapat at s$kat
V. TakdangAralin:Laging mags$ot ng maayos na angkop sa l$ga at okasyon no p$p$ntahan.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
5/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang pang-araw-araw no gawain sa pangangalaga ng kasuotan atkagamitan
Pagpapahalaga: Pagiging maingat sa mga kas$otan at kagamitan
II. Paksang Aralin:Pang-aa!-aa! na Pangangalaga sa Kas$otan at Kagamitan
Sanggunian: PELC -A 1.#.1 ph. 1 Agap at Sikap, ph. 16-10
Kagamitan: Tsat, plaska%
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
Sabihin k$ng ang mga s$m$s$no% ay kagamitan o kas$otan.
abaniko sint$on alahas
bl$sa pantalon )lo
T-shit payong %$st)
#. PagganyakAno ang ginaga!a ninyo sa inyong hin$ba% na %amit $pang mais$ot na m$li"
Sa mga kagamitan $pang magm$khang bago"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
TingnanMas%an ang mga kas$otan at kagamitan sa ibaba! ng m)sa na ma$mi, may p$nit, may b$tas at
may tastas.
Paano natin mapangangalagaan ang mga ito"
Pags$lat sa pisaa ng mga sagot ng bata.
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Alin sa mga nakas$lat sa pisaa ang isinasaga!a aa!-aa! at paminsan-minsan"
&akit kailangang isaga!a ang !astong pangangalaga ng mga kas$otan at kagamitan aa!aa!"
Magbigay pa ng mga pang-aa!-aa! na ga!ain sa pangangalaga ng kas$otan at kagamitan.
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
&akit %apat pangalagaan ang mga kas$otan at kagamitan aa!-aa!"
#. Paglalapat
Paano mo pinangangalagaan ang inyong kas$otan at kagamitan aa!aa!"
IV. Pagtataya:'s$lat k$ng anong pangangalaga sa kas$otankagamitan ang iyong magaga!a sa mga s$m$s$no%8
1. nasabit sa pako ang laylayan ng pal%a at natastas
#. nas$nog sa plantsa ang iyong shots
. napasan%al at nap$tikan ang iyong %amit
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
6/210
V. TakdangAralin:2$ma!a ng plano sa pangangalaga ng kas$otan at kagamitan.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
7/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakagagawa ng plano ng pang-araw-araw na gawain sa pangangalaga ng kasuotanat kagamitan
Pagpapahalaga: Pagiging masinop sa sailing kas$otan at kagamitan
II. Paksang Aralin:Plano sa Pangangalaga ng Kasuotan at Kagamitan
Sanggunian: PELC - A 1.1.1 ph. 1 Agap at Sikap TX, ph. 6
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan ph, 11-1
Kagamitan: Laa!an ng iba9t ibang ga!ain sa pangangalaga ng kas$otan at kagamitan, tsat
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
Pagh$la sa ginaga!ang pantomina ng g$o.
naglalaba
namamalantsa
nan$n$lsi ng %amit
naghahang) ng %amit, atbp.
#. PagganyakAn$-ano ang mga %apat ga!in $pang mapangalagaang mab$ti ang ating kas$otan at kagamitan
aa!aa!"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Pagpapakita ng larawan/tsart ng mga gawain sa pangangalaga ng kasuotanAlin sa mga ga!aing to ang isinasaga!a mo aa!-aa!"
#. Pagsusuri/PagtatalakayPaano mo gaga!in ang pangangalaga ng kas$otan at kagamitan ng hin%i malilim$tan"
Pagga!a ng pangkalahatang plano na %apat s$n%in aa!-aa! ng ba!at pangkat.
Pag-$$lat ng ba!at pangkat
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
&akit mahalagang mayoong plano sa pang-aa!-aa! na ga!ain sa pangangalaga ng
kas$otan at kagamitan"
#. Paglalapat
2$ma!a ng pansailing plano sa pangangalaga ng kas$otan at kagamitan.
IV. Pagtataya:Lagyan ng 4 ang aa! k$ng kailang binabalak ga!iang ang mga nakalistang ga!aing.
Gawain L L M M H B S
1. Paglalaba
#. PananahiPan$n$lsi
. Pag-aalis ng mantas
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
8/210
:. Paglalaba ng panloob
V. TakdangAralin:2$ma!a ng pampamilyang plano sa pangangalaga ng kas$otan at kagamitan.
Magdala ng mga alimbawa ng pansariling kagamitan.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
9/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakas$s$no% sa plano ng paglilinis at pag-aayos ng mga kas$otan at kagamitan
Pagpapahalaga: Pagpapahalaga sa kas$otan
II. Paksang Aralin:Pangangalaga sa Kas$otan
Sanggunian: PELC - A 1.#. ph. #;Agap at Sikap, ph. #astong Paglilinis Pag-aayos ng Kas$otan Kagamitan ayon sa Plano 'sk)%y$l
Sanggunian: PELC - A-a.#..# ph. ; Agap at Sikap, ph. #
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
13/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang kahalagahan ng pagt$pa% sa t$ngk$lin at pananag$tan ng ibang kasapi t$ngo sa kasiya-
siyang pam$m$hay ng mag-anak
Pagpapahalaga: Mapagmahal, magalang, mat$l$ngin at mas$n$in
II. Paksang Aralin:Kahalagahan ng Pagt$pa% sa T$ngk$lin at Pananag$tan ng Kasapi ng Mag-anak
Sanggunian: PELC - A #.1.1 ph. ; Agap at Sikap, ph. #:-#?
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan ph. #@-#
Kagamitan: Mga laa!an ng pamilya na nagt$t$l$ngan sa ga!aing bahay, tsat, istip ng pap)l
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
K$m$ha ng istip sa kahon na may nakas$lat na t$ngk$lin ng ba!at kasapi ng mag-anak. Sabihin k$ng
sinong kasapi ang may t$ngk$lin sa pagganap ng ga!ain.
#. Pagganyak
Pagmas%an ang laa!an ng isang pamilya na abala sa iba9t ibang ga!ain sa loob at labas ng tahanan. Ano
kaya ang magiging )p)kto nito sa maganak" Paano k$ng ang mga ga!aing ito ay hin%i magampanan"
B. Panlinang na Gawain:1. PaglalahadPagpapakita ng laa!an 4isang pamilyang maligaya at maakakas$n%o-s$n%o at ang isa ay mag$lo at nag-
aa!ay
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Ano kaya ang %ahilan k$ng bakit mayoong %i-pagkaka$na!aan ang mag-anak"
Paano ninyo mapa$$nla% ang mab$ting pagsasamahan ng mag-anak"
&akit mahalagang gampanan ng ba!at kasapi ng mag-anak ang kanilang t$ngk$lin" An$-ano ang
kahalagahan ng pagt$pa% ng t$ngk$lin paa sa kasiya-siyang pam$m$hay ng mag-anak"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
An$-ano ang kahalagahan ng pagt$pa% sa t$ngk$lin ng ba!at miy)mbo ng mag-anak"
#. Paglalapat
'pakita sa pamamagitan ng %$la-%$laan ang kahalagahan kab$tihang %$lot ng pagganap sa mgat$ngk$lin ng ba!at kasapi ng mag-anak.
IV. Pagtataya:Lagyan ng ts)k 4 ang ba!at bilang k$ng ito ay nagsasaa% ng kagan%ahang pagt$pa% sa
t$ngk$lin ng ba!at kasapi ng mag-anak at )kis 4= k$ng hin%i.
1. Naitag$yo%ang kasiya-siyang pagsasamahan ng mag-anak.
#. Nagkakaoon ang alitan at %i pagkaka$na!aan.
. Lalong nagkakab$klo% ang mag-anak.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
14/210
V. TakdangAralin:!umawa ng post"r o islogan tungkol sa aralin.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
15/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipapakita ang wastong pagtupad ng tungkulin ng ibang kasapi ng mag-anakkapag kinakailangan tungo sa kasiya-siyang pamumuay
Pagpapahalaga: Pagtupad sa tungkulin
II. Paksang Aralin:Pagt$pa% ng T$ngk$lin ng 'bang Kasapi ng Mag-anak
Sanggunian: Agap at Sikap, ph. #:-#?
Kagamitan: 'stips, %$la-%$laan 4ol) playing
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik AralPaggamit ng plaska%
Sabihin k$ng kaninong t$ngk$lin ang mga s$m$s$no%8
pamamahala ng ga!aing bahay
k$mita ng p)a paa sa mag-anak
mag-b$%g)t ng kita ng mag-anak t$m$long sa mga ga!aing bahay
#. Pagganyak
An$-anong ga!ain ang kaya mong gampanan sa inyong tahanan"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Magbigay ng mga pagkakataong %i mai!asan sanhi ng %i pagt$pa% sa t$ngk$lin.
+alimba!a8
&iglang pagkakasakit
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Pago-ol) play ng iba9t ibang sit!asyon t$la% ng8
&iglang pagp$nta ng nanay mo sa pobinsya, bilang panganay, ano ang gaga!in mo"
Nagkasakit ang iyong tatay at kinakailangang ,nagpahinga ng isang b$!an. &ilang panganay na anak na
lalaki, ano ang gaga!in mo"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Paano mo maipakikta any !astong pagt$pa% ng t$ngk$lin ng ibang kasapi ng mag-anak
kapag kinakailangan t$ngo sa kasiya-siyang pam$m$hay"
#. Paglalapat
&ilang nakakatan%ang kapati%, ano ang gaga!in ma k$ng biglang may pin$ntahan ang
nanay ma ng %ala!ang aa!"
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
16/210
IV. Pagtataya:'s$lat ang magaga!a k$ng sakali9t ang s$m$s$no% na kasapi ay %i makat$pa% sa kanilang
t$ngk$lin,
1. ama
#. ina
. kat$long
:. nakatatan%ang kapati%
V. TakdangAralin:Mag%ala ng iba9t ibang laa!an ng sanggol.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
17/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naisasagawa ang wastong pangangalaga sa sanggol
Pagpapahalaga: Mapamaaan Matiyaga
II. Paksang Aralin:>astong Pamamaaan sa Pag-aalaga ng Sanggol
Sanggunian: Agap at Sikap, ph. #-6
Kagamitan: Manika, lampin, pa%ibl), %amit, gamit sa pagpapakain at pagpapaligo sa sanggol
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik AralPagpapakita sa akt!al na kagamitan ng sanggol at sabihin k$ng saan at paano ito ginagamit.
#. Pagganyak
Sino sa inyo ang may kapati% na sanggol"
Paano n9yo ito inaalagaan"
B. Panlinang na Gawain:1. PaglalahadPagpapakita ng laa!an ng !asto at magili! na pag-aalaga ng sanggol.
Paano ipinapakita sa laa!an ang !asto at magili! na pag-aalaga sa sanggol"
#. Pagsusuri/Pagtatalakaya. Pagpapakitang t$o at magili! na pag-aalaga sa sanggol sa pamamagitan ng paggamit ng manika.
Pagpapakain sa sanggol
Pagpapaligo
Pagpapat$log
Pagbibihis ng sanggol
b. Ano ang napapansin mo sa gina!ang pakitang t$o"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Pagpapakitang ga!a ng bang bata k$ng paano ang !astong pamamaaan ng pagpapaligo at pagbibihis ng
sanggol.
#. Paglalapat
Paano mo maipapakita ang !asto at magili! na pag-aalaga sa sanggol"
IV. Pagtataya:Sag$tin k$ng Tama o Mali.
1. &igyan aga% ng pagkain ang sanggol k$ng ito ay iiyak.
#. Palitan kaaga% ang basang lampin ng sanggol.
. Pat$l$gin ang sanggol sa mahinay na tapik at himig.
V. TakdangAralin:2$ma!a ng la$an paa sa sanggol.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
18/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nat$t$koy ang pagkakaiba ng nnga katangian ng mga sanggol
Pagpapahalaga: Naipakikita ang pagpapahalaga sa katangian ng sanggol
II. Paksang Aralin:Mga Pisikal na Katangian ng Sanggol
Sanggunian: Agap at Sikap, ph. #0
Kagamitan: Tsat, laa!an ng sanggol, pagpapantomina, plaska%
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
Pah$laan
Pagsasaga!a ng t$ngk$lin ng mga kasapi ng mga mag-anak sa pamamgitan ng pagpapantomina at
sabihin k$ng ano ang isinasaga!a.
#. PagganyakSin$-sin$ ang may kapati% na sanggol"
An$-ano ang mga )%a% ng mga ito"
Pa)-pa)ho ba sila ng katangian" &akit"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Pagpapakita ng laa!an ng sanggol m$la pagsilang hanggang labing limang b$!an.
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Paglalaa!an pagpapantomina sa mga katangian ng sanggol na nakasaa% sa plaska%.
Pagpapali!anag ng g$o sa mga katangian ng sanggol m$la 1 hanggang 1@ b$!an,
Paghahambing ng mga katangian ng sanggol sa isang apat na taong g$lang na bata.
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Ano ang katangian ng mga s$m$s$no% na sanggol8
1 hanggang # b$!ang sanggol
hanggang : na b$!ang sanggol
@ b$!an
6 b$!an
0 - 1< na b$!an
1# - 1@ na b$!an
#. Paglalapat
Ano ang napansin ninyo sa inyong kapati% na sanggol na naiiba sa laa!an"
IV. Pagtataya:'bigay ang pagkakaiba ng katangiang pisikal ng sanggol sa )%a% m$la 1 - 1@ na b$!an.
V. TakdangAralin:Mag%ala ng manika na kat$la% ng sanggol.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
19/210
EPP VIDate: ____________
I. Layunin:Naipapakita ang wastong pamamaraan/panuntunang pangkalusugan,pangkaligtasan sa pag-aalaga ng sanggol
Pagpapahalaga: Naipakikita ang kakayahan sa pag-aalaga ng sanggol
II. Paksang Aralin:>astong PamamaaanPan$nt$nang Pangkal$s$ganPankaligtasan sa Pag-aalaga ng Sanggol
Sanggunian: Agap at Sikap, ph. @-6
Kagamitan: Plaska%, manika, tsat
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik AralK$m$ha ng istip sa pok)t tsat at sabihin k$ng anong pisikal na katangian ng sanggol ang namamalas sa
)%a% na nakasaa%.
#. PagganyakSin$-sino ang may kapati% na sanggol"
T$m$t$long ba kayo sa pag-aalaga" Paano"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Magbigay ng !astong pamamaaan na %apat isaisip kapag nag-aalaga ng sanggol. 's$lat
sa pisaa ang sagot ng bata.
'pakita sa paggamit ng manika ang !stong pamamaaanpan$nt$nang pangkal$s$gan at
pangkaligtasan sa pag-aalaga ng sanggol.
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Sabihin k$ng pan$nt$nang pangkal$s$gan o pangkaligtasan sa !astong pamamaaan sa pag-aalaga ng
sanggol.
C. Pangwakas na Gawain
1. PaglalahatAn$-ano ang !astong pamamaaan sa pag-aalaga ng sanggol"
#. Paglalapat
K$ng may kapati% kang sanggol, paano mo maipakikita sa amin sa pamamagitan ng manika ang !astong
pamamaaan sa pag- aalaga ng sanggol"
IV. Pagtataya:'s$lat sa pap)l k$ng tamamali ang isinasaa% ng mga s$m$s$no% na pang$ng$sap.
1. Pain$min ng sai!ang gatas ang sanggol.
#. &ihisan ng angkop na %amit ang sanggol $pang maginha!a siya sa pagkilos.
. '!asan ang paghalik sa bibig ng sanggol.
V. TakdangAralin:Magdala ng kagamitan ng sanggol.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
20/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang mga salik na dapat isaalang-alang sa mabisang pangangasiwa samga gawaing pantaan.
Pagpapahalaga: Naipakikita ang pagpapaalaga sa pangangasiwa sa taanan.
II. Paksang Aralin:Mga Salik na Bapat 'saalang-alang sa Mabisang Pangangasi!a sa mga 2a!ain sa Tahanan
Sanggunian: Agap at Sikap, ph. -:1
Kagamitan: Laa!an ng pamilyatsat
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
/pang magkaoon ng kasiya-siyang pam$m$hay sa loob ng tahanan, anong katangian ang %apat taglayin
ng ba!at kasapi ng maganak"
#. Pagganyak
Pagpapakita ng laa!an ng mag-anak na may kani-kanilang ga!ain.
Ano ang ginaga!a ng ba!at kasapi ng mag-anak"
Paano nila ginaga!a ang kanilang t$ngk$lin"Angkop ba ang ga!ain sa ba!at isa"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Pag-$sapan ang nakas$lat satsat ng mga hakbang sa pangangasi!a sa ga!aing
pantahanan.
Pagbabalak
Pagb$o at pagtatalaga ng t$ngk$lin
Pagsasaga!a at pamamtn$bay
Pagpapahalaga
#. Pagsusuri/Pagtatalakay
Paano isinasaga!a ang mga ga!ain sa tahanan"
An$-ano ang mga salik na %apat isaalang-alang sa mabisang pangangasi!a ng ga!aing pantahanan"
's$lat sa pisaa ang sagot.
1. pangangailangan
#. kakayahan
. g$lang
:. panahon
&akit kailangang malaman o isaalang-alang ang mga salik sa pangangasi!a ng ga!aing pantahan"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
&akit kailangang pahalagahan ang mga salik sa pagbibigay ng ga!ain sa miy)mbo ng mag-anak"
#. Paglalapat
Paano magiging mabisa ang pangangasi!a ng mag$lang sa mga ga!ain sa inyong tahanan"
IV. Pagtataya:&akit kailangang isaalang-alang ang mga s$m$s$no% na salik sa pangangasi!a ng ga!ain sa
inyong tahanan"
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
21/210
g$lang
kal$s$gan
pangangailangan
panahon
kakayahan
V. TakdangAralin:S$m$lat ng kaani!ang pinagk$k$nan ng mag-anak.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
22/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang mga paraan sa paggawa sa taanan at mga pinagkukunan ngkailangan
Pagpapahalaga: Pagiging maagap
II. Paksang Aralin:Lawak: Pangangasi!a ng mga 2a!ain sa Tahanan at mga Pinagk$k$nan
Aralin: Talatak%aan ng mga 2a!ain at mga Pinagk$k$nan
Sanggunian: PELC #.#.#.#;
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 pp. :1-@
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
23/210
C. Pangwakas na Gawain
1. PaglalahatAng talatak%aan ay talaan ng mga ga!ain na %apat gampanan sa tak%ang oas at panahon.
Ang paghahati-hati ng mga ga!ain sa tahanan ay %apat ibatay sa kakayahan, kal$s$gan at oas na bagay oangkop sa taong gaganap nito.
Ang pagga!a at pags$no% sa talatak%aan ay magpapagaan at magpapabilis ng pagga!a.
#. PaglalapatPagpangkat-pangkatin ang klas) sa lima. Papagb$$in sila ng pangmag-anak na talatak%aan na may @
kasapi paa sa aa! ng Linggo.
IV. Pagtataya:'sko Ka% sa Pagmamaka ng 2a!ain
Pamantayan Oo Hindi
1. 'nilista ba namin ng maayos ang lahat ng ga!aing %apat
isaga!a ng isang mag-anak sa aa! ng Linggo"
#. Sapat ba ang oas na itinak%a namin paa sa ba!at ga!ain". sinaalang-alang ko ba ang kakayahan at kaanasan ng mga
taong nakatak%ang g$ma!a"
V. TakdangAralin:2$ma!a ng inyong pansailing talatak%aan paa sa aa! ng L$n)s. Tiyakin na sapat ang pagkakahati-hati
ninyo ng oas paa sa ba!at ga!ain.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
24/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakasusunod ang talatakdaan ng mga gawain sa maayos at matipid napangangasiwa ng mga gawaing pantaanan at ang panuntunang pangkalusugan atpangkaligtasan.
Pagpapahalaga: Pags$no% sa plano ng ga!ain
II. Paksang Aralin:Lawak: Pangangasi!a ng mga 2a!ain sa Tahanan
Aralin: Pagsasaga!a ng mga Talatak%aan ng mga 2a!ain at Pangkal$s$gan at Pangkaligtasang
Pan$nt$nan sa Pagga!a sa Tahanan
Sanggunian: PELC #.#.#.
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 pp. :-:@
/m$nla% sa Pagga!a pp. :-:@
Kagamitan: Tsat ng mga gina!ang talatak%aan ng mga bata
Saloobin: Pakikiisa, Pagkamas$n$in
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Paghahanda#. Pagsasanay
P$nan ang patlang ng pinakatamang sagot.
at) tatay
k$ya nanay b$nso
1. Ang ay siyang tagapaghanapb$hay sa pamilya.
#. Ang ay siyang tagapangasi!a ng lahat ng mga ga!ain sa tahanan.. Si ang nag-aalaga sa kanyang b$nsong kapati%.
. Balik Aral
Pagbibigay p$na ng mga bata sa h$!aang talatak%aan at ang kahalagahan nito.
B. Panlinang na Gawain:1. Pangganyak
&akit mahalaga ang magkaoon tayo ng talatak%aan ng mga ga!ain" Sin$-sino sa inyo ang s$s$no% sainyong pansailing talatak%aan at pangmag-anak na talatak%aan"
#. Suliranin
Paano mo mas$s$no% ang talatak%aan ng mga ga!ain $pang maging maayos at matipi% ka sa
pangangasi!a ng mga ga!aing pantahanan"
. Pag-aalis ng Balakid
aksi%)nt) )g$lato
ason otop$s pl$g
:. Karanasan sa Pagkatuto
a. T$ma!ag ng ilang bata na magbabasa ng kanilang pansailing talatak%aan na kanilang gina!a.
b. Pagtatanong sa mga bata k$ng paano nila mas$s$no% ang kanilang pansailing talatak%aang gina!a.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
25/210
. Pagtatalakayan sa mga pangkal$s$gan at pangkaligtasang pan$nt$nan sa pagga!a sa tahanan.
%. Pagsagot sa mga pangganyak na tanong at ang mga tanong sa Alamin Mo.
C. Pangwakas na Gawain
1. PaglalahatMakatitipi% ng oas, lakas at panahon sa pagga!a k$ng s$s$n%in ng maayos ang tamang oas na itinak%a
sa talatak%aan ng mga ga!ain.Bapat isaalang-alang ang pangkaligtasan at pangkal$s$gang ga!i habang g$maga!a $pang maging ligtas
ang pagga!a.
#. Paglalapat
Pagbibigay ng ilang sit!asyon sa mga bata at pagtatanong k$ng ano ang higit nilang pahahalagahan at
bakit"
IV. Pagtataya:&il$gan ang titik ng pinakatamang sagot.
1. Nakalim$tan mong iligpit ang iyong higaan. Nakalampas na ang tak%ang oas ng iyong
pagliligpit, ano ang maapat mong ga!in"
a. Pabayaan na lang.b. Ligpitin ito ng ma%alian.
. 'paligpit ito sa iyong nanay.
%. 'saa ang k$!ato nang hin%i makita ng iyong nanay.
#. Tinanghali ka ng gising k$ng kaya9t h$l ka na sa pagpasok sa paaalan. Ano ang mab$ti mong
ga!in"
a. Papasok ako sa klas) kahit ako ay h$li na.
b. &$kas na lang ako papasok.
. 't$t$loy ko na lang ang aking t$log.
%. Makikipaglao na lang ako at hin%i na papasok.
V. TakdangAralin:
Magtala ng mga pangkalusugan at pangkaligtasang gawi na inyo nang naisagawasa baay kung kaya#t naiwasan ang aksid"nt".
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
26/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nailalapat ang mga paraan ng mabisang pangangasiwa sa gawaing pantaanan
Pagpapahalaga: Pagiging mapamaaan
II. Paksang Aralin:Lawak: Pangangasi!a ng Tahanan
Aralin: Matalinong Pangangaasi!a ng mga Pinagk$k$nan
Sanggunian: PELC #.#.#.: - &EC
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 pp. @6-@0
Kagamitan: +alimba!ang ba%y)t ng isang pamilya na nakas$lat sa tsat, b$DD s)ssion
Saloobin: Pagtitipi%, Pagkamatalino
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Paghahanda
#. Pagsasanay'g$hit ang m$khang masaya k$ng !asto ang pang$ng$sap at m$khang mal$ngkot k$ng mali ang
pang$ng$sap.
1. +ayaang nakakalat ang pospoo kahit saan.
#. Lagyan ng pangalan ang iba9t ibang sangkap ng pagkain sa bahay $pang mai!asan ang
aksi%)nt).
. Laging b$n$tin ang pl$g ng mga k$y)nt)ng hin%i ginagamit.
. Balik Aral
Panuto: P$n$an ang patlang ng tamang sagot. P$mili sa mga salita sa ibaba.
matalinong
pagpapahalaga ligtas
talatak%aan
pinagk$k$nan
1. Ang ay talaan ng mga ga!ain na %apat gampanan sa tak%ang panahon.
#. Ang pangangasi!a ay mahalaga $pang maging maayos ang pagga!a.
. Ang mga ay mga bagay na ginagamit ng tao at mag-anak $pang mapab$ti at mapaayos angkanilang pam$m$hay
B. Panlinang na Gawain:1. Pangganyak
Sino ang tagapangasi!a ng tahanan" An$-anong mga pinagk$k$nan ang kanyang
pinangangasi!aan" &akit mahalaga ang matalinong pangangasi!a ng mga pinagk$k$nan"
#. SuliraninPaano ang mabisang pangangasi!a ng 4a oas, lakas at panahon 4b p)a at kita ng mag-
anak 4 kagamitan at pan$stos"
Paano ginaga!a ang ba%y)t ng mag-anak"
. Paghawan ng Balakid
pangangasi!a p)a
ba%y)t pangangailangan
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
27/210
:. Karanasan sa Pagkatuto
a. +ayaang mag-$sap-$sap ang ba!at pangkat 4b$DD s)ssion t$ngkol sa kanilang palagay o
opinyon sa matalinong pagbaba%y)t ng p)a ng maganak.
b. Pag-$$lat ng ba!at li%) ng pangkat sa kanilang nab$ong kaisipan.
. Pagbasa nang tahimik sa aklat pp. @6-@0.%. Paghahambing sa kanilang nab$ong kaisipan at ang nakas$lat sa aklat.
). Pagbibigay-lagom sa s$lianin.
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Mahalaga ang mabisa at mah$say na pangangasi!a ng mga pinagk$k$nan $pang mapa$nla% ang
kab$hayan ng mag-anak at bansa.
Ang ba%y)t ay ang matalinong paghahati-hati ng salapi at kita ng mag-anak.
#. Paglalapat
Paga!in ang ba!at pangkat ng ba%y)t paa sa isang b$ong mag-anak na may anak. Ang kita ng
mag-anak ay P1<
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
28/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang mga salik na dapat isaalang-alang sa pagbabalak ng pagkaingangkop sa iba#t bang okasyon
Pagpapahalaga: Pagiging malikain
II. Paksang Aralin:Lawak8 Ang Mag-anak sa Pag%ii!ang ng 'ba9t 'bang *kasyon
Aralin: Mga Salik sa Pagbabalak ng Pagkaing Angkop sa 'ba9t 'bang *kasyon
Sanggunian: PELC #.#..1 - &EC
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 pp. 6@-66
Kagamitan: Laa!an ng isang mag-anak na may i%ina%aos na okasyon, mga t$nay na kagamitan sa
bahay, isko ka%
Saloobin: Pakikiisa, Pagt$t$l$ngan, Pagmamahal sa Pamilya
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Paghahanda
#. PagsasanayTama o Mali
1. 2$mamit ng talatak%aan ng mga ga!ain $pang makatipi% ng oas, lakas at panahon, #. 'lagay ang mga kasangkapan kahit saan.
. Ang p)a ay hin%i kailangang iba%y)t.
B. Panlinang na Gawain:1. Pangganyak
'pakita ang laa!an ng isang pamilya n nag%ii!ang ng isang okasyon.
Pag-$sapan 'to.
#. Suliranin
An$-ano ang mga salik sa pagbabalak ng mga pagkaing angkop sa iba9t bang okasyon"
. Paghawan ng Balakidsalik ka$galian pag%ii!ang bisita
:. Karanasan sa Pagkatuto
a. Pagbibigay-pamantayan pagbasa nang tahimik.
b. Pagbasa nang tahimik sa aklat.
. Pagtatalakayan sa ba!at salik na %apat isaalang-aang sa pagbabalak ng mga pagkaing angkop sa
iba9t ibang okasyon.
%. Pagsagot sa Alamin Mo at sa S$lianin.
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Ang pagbabalak ng pagkain ay nangagnailangan ng mas$sing pag-aaal $pang mat$g$nan ang
pangangailangan ng ba!at kasapi ng mag-anak.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
29/210
Ang ikapagtatag$mpay ng isang okasyon ay nakasalalay sa maingat na pagbabalak, paghahan%a at
pag%$%$lot ng pagkain na pinagt$l$ngang ga!in ng mag-anak.
#. Paglalapat
Pangkatin ang mga bata sa lima. &$m$o ng isang payak na piano paa sa isang simpl)ng okasyon naisinasaalang-alang ang mga salik sa pagbabalak ng pagkaing angkop sa iba9t ibang okasyon.
IV. Pagtataya:Ang ba!at pangkat ay magmamaka sa kanilang gina!a batay sa mga s$m$s$no% na tanong.
Oo Hindi
1. Ang gina!a ba naming plano ay angkop sa $i
ng okasyon o pagtitipon"
#. Ang %ami ba ng pagkaing ihahan%a ay kakasya
sa %ami ng bisitang %aating"
Ang mga $i ba ng pagkaing ihahan%a ay masaap
at mas$stansiya"
V. TakdangAralin:
Magbalak ng isang simpl)ng FBinn) PatyF paa sa iyong pamilya. 'saalang-alang ang mga salik sapagbabalak ng pagkaing angkop sa iba9t ibang okasyon. +$man%a sa pagpapali!anag nito b$kas.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
30/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakapagbabalak ng masusustansya, mura at sapat na pagkaing angkop sa okasyon.
Pagpapahalaga: Pagiging masinop
II. Paksang Aralin:Lawak8 Pagkaing Kakainin
Aralin: Pagbabalak ng Pagkain - Pagkaing Angkop paa sa M)y)n%a
Sanggunian: PELC #.#..# - &EC
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 pp. 6@-66; pp. 10-10< /m$nla% sa Pagga!a @pp. ?
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
31/210
C. Pangwakas na Gawain
1. PaglalahatAng pagbabalak ng pagkain ng mag-anak ay mahalaga $pang makatipi% ng lakas, panahon at p)a sa
pamimili at paghahan%a nito.Ang mga salik sa pagbabalak ng pagkaing angkop sa iba9t ibang okasyon ay %apat isaalang-alang $pang
maging matag$mpay sa an$mang banghay-ga!ain na nais isaga!a.Ang banghay-ga!ain sa pagl$l$to ng 2inataang +al$-halo ay bin$b$o ng pangalang ng poy)kto,
lay$nin, kagamitang sangkap at %ami, pamamaaan at pagpapahalaga.
IV. Pagtataya:&a!at pangkat ay magbibigay ng maka sa kanilang gina!a batay sa mga s$m$s$no% na kit)yobn
Sagot
*o +in%i
1. Nakibahagi ba ang lahat ng kasapi sa pagga!a ng plano"
#. Makab$l$han ba ang mga kaisipang ipinahayag ng ba!at isa"
. Nakapagsalita ba sila ng malina! at maayos"
"ntas ng Kahusayan
@ - 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
32/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nailalapat ang kaalaman sa matalinong pamimili
Pagpapahalaga: Matalinong pamimili
II. Paksang Aralin:Paglalapat ng Kaalaman sa Matalinong Pamimili
Sanggunian: &EC -A #.#.. ph. @0
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 ph. 1?-1?@
Kagamitan: Tsat ng gabay sa pamimili, mga sai!ang pagkain
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
1. Balik Aral
An$-ano ang mga %apat isaalangalang sa pagpili ng mas$stansiya, m$a at sapat na
pagkaing angkop sa okasyon"
#. PagganyakSin$-sino sa inyo ang may kaanasan sa pamimili ng pagkain sangkap sa pal)ngk)"
Sino ang inyong kasama"
Anong oas kayo namili" Paano ninyo pinipili ang inyong binibili"
B. Panlinang na Gawain:1. Paglalahad
Pagpapakita ng tay na may lamang sai!ang p$tas, g$lay, kan), itlog atbp.
Paano natin pinipili ang mga ito k$ng tayo ay namimili"
#. Pagtalakay
Ano any mga %apat tan%aan sa matalinong pamimili"
An$-ano ang mga t$nt$ning %apat malaman sa pamimili ng iba9t ibang $i ng pagkain sa pamilihan"
&akit %apat maghan%a ng listahan sa pamimili"
An$-ano ang mga !astong ga!i na %apat ipakita kapag p$mipili"
C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
Ano ang %apat ga!inmalaman $pang mailapat ang kaalaman sa matalinong pamimili"
#. Paglalapat
'ka! ay naatasang mamili ng pagkaing ihahan%a paa sa iyong kaaa!an. Ano ang mahalagang
kasanayang nat$t$han mo ang ilalapat sa pamimili"
Paano mo maipapakita na ika! ay matalinong mamimili"
IV. Pagtataya:P$nan ng tamang salita ang mga patlang sa s$m$s$no% na mga pang$ng$sap.
1. Kailangang maghan%a ng bago p$m$nta sa pal)ngk) $pang mamili.
#. ang %apat gamitin at hin%i %am%amin kapag namimili $pang hin%i masia ang ba%y)t.
. Malambot na b$to sa ng manok na pampito.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
33/210
V. TakdangAralin:Mag%ala ng mga laa!an ng iba9t ibang pamamaaan sa paghahan%a ng pagkain.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
34/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nas$s$no% ang !astong pamamaaan sa paghahan%a ng pagkaing angkop sa okasyon
Pagpapahalaga: Pagt$t$l$ngan at pakikiisa
II. Paksang Aralin:>astong Pamamaaan sa Paghahan%a ng Pagkaing Angkop sa *kasyon
Sanggunian: &EC - A #.#..: ph. @0
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$hayan 6 ph. 1?-1astong Paaan
ELC A-# .. #. :. @ph.
/m$nla% sa Pagga!a ph. :-6
tsat
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain
1. Balik-AralAnu-ano ang mga kagamitang gamit sa pagdudulot ng isang 3o5"r?
2. PagganyakNaiimbitaan ba kayo sa isang andaan?
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
41/210
B. Panlinang na Gawain1. Paglalahad
Pagpapakita ng mga larawan ng iba#t ibang anyo ng apag kainan.
2. Pagtalakay:a. Pagbasa ng iba#t ibang "stilo sa pagdudulot at iugnay sa
ipinakitang larawan.b. Pagpapakitang gawa ng mga batao
". Pangwakas na Gawain1. Paglalahat
Paano ninyo idinudulot ang pagkain sa angkop na okasyon sa wastongparaan?
2. PaglalapatKung kayo ang naatasang magdulot ng pagkain sa isang andaan,
paano ninyo ito idudulot?
IV. Pagtataya!amitin ang iskor 3ard batay sa ipinakitang pagdudulot ng pagkain.
S#K"$"% P#%$OS
K$mpl)to ang kagamitan sa pag-aayos ng
oI).
Tama ang pagkakas$no%-s$no% ng hakbang sa
paglalagay ng kagamitan.
>asto ang kagamitang gagamitin sa $i ng
pag%$%$lot
# strip na pap"l. Isulat doon ang wastong pangangalaga at
pagliligpit ng mga kasangkapan. Ang sino mang bata na makakabunot ng mgapap"l ay bibigyan ng pagkakataong sagutin ang bawat tanong.
2. Pagtatalakay:%akit kailangang maging matibay ang lalagyan ng mga kasangkapan?Ano ang dapat gawin kung indi alam gamitin ang mga kasangkapan?
4ama bang gamitin pa ang mga kasangkapan mapupurol o may sira %akit?
". Pangwakas na Gawain:1. Paglalahat:
Paano mapangangalagaan ang mga mat"ryal"s at kasangkapan?
2. Paglalapat:Gpang maiwasan ang anumang aksid"nt", ano ang dapat gawin sa
mga kasangkapan?
IV. Pagtataya:Ano ang dapat isaisip kung gagamit ng)
1. Kasangkapan d"kury"nt"
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
147/210
2. Kasangkapang matatalas at may talim.7. Makinang pang w"lding at pangtono. Kasangkapang mapupurol;. Kasangkapang indi alam gamitin
V. TakdangAralin:
Ipaliwanag sa sariling pangungusap ang kasabiang@May lugar para sa laat ng bagay at ang laat ng bagay ay nasa kanyang
lugar.
t
EPP VIDate: ____________
I. Layunin:Nat$t$koy ang mga kab$tihang nai%$%$lot ng paghahan%a at pag%$%$lot ng pagkain
Pagpapahalaga: Pagkamalusog, Pagkamatipid
II. Paksang Aralin:Mga Kab$tihang Nai%$%$lot ng Paghahan%a at Pag%$%$lot ng Pagkain
&anggunian:PELC 0.1,1, p. 6?M2PP 6, pp. 166-16; M2, pp. 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
148/210
%i-pomal pomal b$(()t
B. Panlinang na Gawain:!. Pagganyak:
'tanong8 FPaano inihahan%a at i%in$%$lot ang pagkain sa inyong tahanan"
Sa palagay ninyo, mab$ti ba ang gayon"F
(. Suliranin:An$-ano ang mga kab$tihang nai%$%$lot ng maayos na pagahahan%a at pag%$%$lot ng pagkain sa
mag-anak"
%. Kasanayan sa Pagkatuto:a. 'pasagot ang s$lianin sa mga bata at is$lat to sa pisaa
b. Talakayin at ipali!anag isa-isa ang isinagot ng mga bata.
. &alik-tanong ng g$o sa mga bata t$ngkol sa paksa.
Mga Kabutihang &ulot ng Paghahanda at Pagdudulot ng Pagkain1. Makatitipi% ng .)a ang mag-anak k$ng ang ina at ang nakatatan%ang kapati% ang magahahan%aito.
#. Makasisig$o a ligtas ang pagkain ng mag-anak.
. Makasisig$o a mas$stansiya at sai!a ang mga pagkaing ihahan%a paa sa mag-anak.
). Paglalahat:Maaming kab$tihang %$lot ang paghahan%a at pag%$%$lot ng pagkain paa sa mag-anak.
$. Paglalapat:&igyan ng )aksyon ang mga s$m$s$no% na sit!asyon.
@.1 &$mili ng l$tong $lam Si Aing C)ty kasi ay natatama% siyang magl$to.
@.# Maaming s$moba sa nil$tong $lam ni Aling Toyang %ahil hin%i g$stong i$lam ng kanyang anakang F2inisang AmpalayaF.
IV. Pagtataya:'g$hit ang masayang m$kha k$ng ang pang$ng$sap ay tama, at mal$ngkot na m$kha k$ng ang
pang$ng$sap ay mali.
1. Maghan%a ng pagkaing sapat sa pamilya.
#. '%$lot ang malanig na pagkain sa pamilya.
. +ayaang na%a%ap$an ng langa! ang mga inihan%ang pagkain sa pamilya.
:. Mas mas$stansiya ang pagkaing binili kaysa sa pagkaing inihan%a.
@. Kaani!ang kaka$nti at mahal ang pagkaing binibili kaysa sa inil$l$to.
V. TakdangAralin:Magtala ng @ pang kaligtasanpangkal$s$gan ga!i sa paghahan%a ng pagkain.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
149/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakakaga!a ng piano sa paghahan%a ng pagkaing mapagkakakitaan
Pagpapahalaga: Pagkita ng p"raH Pagkamapamaraan
II. Paksang Aralin:Plano sa Pagga!a ng Pagkaing Mapagkakakitaan
&anggunian:&EC PELC 0. p. 6?
M2PP p. 16; M2 pp. 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
150/210
IV. Pagtataya:Pagsagot sa ts)kiis. *o o +in%i
1. Naipahayag ma ba ng malina! ang tiyak na lay$nin sa pagga!a ng plano ng poy)kto"
#. Ang pagkaing inihan%a ba ay angkop sa aking lay$nin.
. Naitala ba ng malina! ang mga sangkap at kagamitang kakailanganin"
:. Malina! ba at kayang s$n%in ang pamamaaan sa pagl$l$to"@. Nat$os ba ng maayos ang p$h$nan, at k$ng magkano maipagbibili ang aking panin%a"
V. TakdangAralin:'saga!a ang paaan ng pagga!a ng plano sa pagl$l$to ng pagkaing kakanin sa tamang panahon.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
151/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Maisaalang-alang ang mga salik sa mataiinong pamimili
Pagpapahalaga: Pagkamatalino/Pagkamatipid
II. Paksang Aralin:Mga alik sa Matalinong Pamimili
&anggunian:&EC PELC 0.:.1 p. 6
M2PP 6 pp. 1?-1??; M2
Agap at Sikap 6, pB. 16-16@
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Pagsasanay:'bigay ang iba9t ibang hakbang sa pagga!a ng plano ng isang poy)kto.
(. Balik-Aral:Tama o Mali
a. Ang isang pagbabalak na magtin%a ay %apat na g$ma!a m$na ng plano sa pagkaing kakanin na
l$l$t$in.
b. Bapat na ma$nong %in siyang magt$os ng p$h$nan at t$m$bo sa kanyang panin%a.
. +in%i kailangang maging malinis at p)s)ntabl) sa mga mamimili ang isang tin%)a.
B. Panlinang na Gawain:!. Pagganyak:
Naanasan na ba ninyong mamili" &ago kayo mamili, ano m$na ang inyong mga ginaga!a"
(. Suliranin:An$-ano ang mga salik na %apat isaalang-alang sa matalinong pamimili"
%. Pagtatalakayan:.1 'sa-isang ipabasa sa mga bata ang nga salik sa matalinong pamimili na nakas$lat sa tsat. .#
'pali!anag ang ba!at bilang.
. Pagtatanong ng g$o sa mga bata t$ngkol sa aalin.
Mga Salik
1. Magkaoon ng sapat na kaalaman sa pamimili ng iba9t ibang sangkap.
#. Bapat piliin ang mga pagkaing m$a at mas$stamsiya.. 2$ma!a ng talaan ng mga bibilhin.
:. &asahing mab$ti ang tatak o )tik)ta ng po%$kto.
@. Paghambingin ang halaga ng mga bilihin.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
152/210
). Paglalahat:Ang mga salik sa matalinong pamimili ay dapat na isaalang-alang upang
makatipid at mapagkasya ang. bady"t ng pamilya para sa pagkain.
$. Paglalapat:'bigay ang iba9t bang katangian ng mga sai!ang8
'. p$tas @. is%a#. itlog 6. bigas
. manok ?. pagkaing %) lata
:. kan)
IV. Pagtataya:P$nan ang patlang ng tamang sagot. P$mili sa mga salita na matatagp$an sa ibaba.
1. Mab$ting g$ma!a ng o talaan bago mamal)ngk).
#. &asahin ang ng mga gos)ya na bibilhin $pang makasig$o na hin%i )=pi) ang mga
bibilhin.
. Mab$ti na magkaoon ng paa hin%i maloko sa t$nay na p)syo.
:. Alamin ang mga sangkap, at mga pagkaing $pang makatipi%.
@. '!asang l$mampas sa .ba%y)t pamalit s$kimak)t list )tik)ta
V. TakdangAralin:'saalang-alang ang mga salik sa matalinong pamimili sa oas ng pamimili sa pal)ngk).
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
153/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Maipakita ang !astong ga!i sa pagga!a $pang makatipi% ng lakas, oas at pinagk$k$nan
Pagpapahalaga: Pagkamalusog/Pagkamaparaan
II. Paksang Aralin:Pagpapanatili ng S$stansiya, Anyo at Lasa ng Pagkaing 'hahan%a
&anggunian:PELC 0.:. p. 6
M2PP 6 pp. 1?6-1??; M2 pp. 111-11#
'agamitan:Mga laa!an, gamit sa paghahan%a
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Pagsasanay:Paligsahan ng ba!at pangkat sa pinakamaaming mas$s$lat na pagkain na kabilang sa tatlong pangkat ng
pagkain.
(. Balik-Aral:Sa t$long ng mga laa!an, magbalik-aal sa mga katangian ng mga sai!ang pagkain.
B. Panlinang na Gawain:!. Pagganyak:
Paano mo matitiyak na mas$stansiya at ligtas ang mga pagkaing i%$%$ot sa inyong pamilya"
(. Suliranin:An$-ano ang mga alit$nt$nin na %apat tan%aan sa pagpapanatili ng s$stansiya, anyo at lasa ng pagkaing
ihahan%a"
%. Pagtatalakayan:.1 'pabasa ng malakas isa-isa sa mga bata ang mga t$nt$nin sa pagpapanatili ng s$stansiya, anyo at lasa
ng pagkain.
.# 'sa-isa itong ipali!anag sa mga bata.
. Pagsagot sa mga s$lianin.
). Paglalahat:Ang s$stansiya, anyo at lasa ng pagkain ay mapapanatili k$ng ang tagapagl$to ay s$m$s$no% sa !astong
pamamaaan ng paghahan%a at pagl$l$to.
$. Paglalapat:Magbigay ng mga alit$nt$ning sin$s$no% sa pagpapanatili ng anyo, lasa at s$stansiya ng kan), is%a,
mais, g$lay at bigas.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
154/210
IV. Pagtataya:P$nan ang patlang ng Tama o Mali
1. +$gasan ang pagkain bago l$t$in o balatan.
#. Na!a!ala ang thiamin) kapag hinahalo ang pagkain habang nil$l$to.
. Ang mga !at) sol$bl) Iitamins ang mga bitaminang na!a!ala sa p$tas at g$lay na
hin$h$gasan.
V. TakdangAralin:Magsaliksik k$ng paano ginaga!a ng nanay ang pagpapanatili ng s$stansiya, anyo at lasa ng pagkaing
Kanyang inihahan%a paa sa inyong pamilya.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
155/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipakikita ang iba9t ibang ga!aing kamay sa paghahan%a ng pagkain
Pagpapahalaga: Pagkamaingat/Pagkamalinis
II. Paksang Aralin:Ibat ibang !awaing Kamay sa Pagaanda ng Pagkain
&anggunian:PELC 0.:.: p. 6
M2PP 6 pp. 1?-1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
156/210
P$mili ng isa sa ga!aing kamay at ipali!anag k$ng paano ito isasaga!a.
IV. Pagtataya:" B
1. pagtatalop a. pag%$ig ng pagkain gamit ang %ik%ikan
#. pags$s$kat b. pagpapaliit ng pagkain ganit ang k$%k$an
. paggaga%ga% . pagbabalat ng pagkain gamit ang k$tsilyo:. paghihimay %. paggamit ng pan$kat na tasa at k$tsaa
@. pag%i%ik%ik ). pagpapaliit at paghihi!alay ng nilagang pagkain sa kanyang b$to
at tinik gamit ang kamay
V. TakdangAralin:P$mili ng isang $i ng l$t$in. 'tala ang mga ga!aing kamay sa paghahan%a nito.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
157/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nagagamit ang iba3t-ibang paaan ng pagl$l$to.
Pagpapahalaga: Pagkamalusog/Pagkamatipid
II. Paksang Aralin:Mga Paraan ng Pagluluto
&anggunian:P 8..; p.EM!PP pp. 1E1-1E7H M! pp. 11-11;
&anggunian:Mga laa!an ng kalan at iba9t ibang kagamitan sa pagl$l$to t$la% ng ka!ali, siyans), iha!an, pasnga!an
atbp.
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Pagsasanay:Magbigay ng iba9t ibang kasangkapan sa paghahan%a ng pagkain.
(. Balik-Aral:T$k$yin k$ng aling paaan ng paghahan%a ng pagkain ang inilalaa!an sa mga s$m$s$no% na
pang$ng$sap
a. Pinagp$p$t$l-p$tol ang mga pagkain gamit ang k$tsilyo.
b. Bin$%$og ng pin$ng-pin) ang mga pagkain gamit ang gilingan.
. Nilalagyan ng hi!a ang laman ng is%a bago ito il$to $pang hin%i mamal$ktot.
B. Panlinang na Gawain:!. Pagganyak:
'pakita ang iba9t ibang kagamitan sa pagl$l$to at tan$ngin ang nga bata t$ngkol sa iba9t ibang
paaan ng pagl$l$to.
(. Pagtatalakayan:a. 's$lat sa pisaa ang nga paaan ng pagl$l$to na alam na ng mga bata, at hayaang ipali!anag nila
ito.
b. 'pabasa sa akiat ang iba pang paaan sa pagl$l$to.
. Magbigay halimba!a ng mga pagkaing maaaing l$t$in sa paaang ito.
%. Paglalahat:Ang ikinasasaap ng ilang p$tah)ng Pilipino ay nasa pamamaaan ng pagl$l$to.
Ang paggamit ng iba9t ibang paaan sa pagl$l$to ay mahalaga $pang hin%i magsa!a ang miy)mbo sa
mga inihahan%a aa!-aa!.
). Paglalahat:
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
158/210
a. P$mili ng isang paaan ng pagl$l$to at sabihin ang mga kagamitang kakailanganin sa
pagsasaga!a nito.
b. Pab$n$tin ang ba!at pangkat at ipapakitang ga!a ang !astong8
b.1 paglalaga ng itlog
b.# pagpipito ng itlogb. pagpipito ng binating itlog
IV. Pagtataya:Alamin k$ng anong panamaaan ang tin$t$koy ng mga pang$ng$sap. 's$lat sa patiang ang
tamang sagot.
1. Pagpapak$lo ng pagkain.
#. Pagl$l$to sa pagkain ng bahagya sa mantika $pang mapanatili ang lasa o timpla nito.
. Pagpapainit sa mantikilya.:. Pagl$l$to na ang ginagamit ay ang t$yong init ng saa%ong oI)n.
@. Pagl$l$to ng is%a at kan) sa k$m$k$long mantika hanggang sa mam$la at mal$to ito.
V. TakdangAralin:Maglikom ng mga laa!an ng iba9t ibang pamamaaan sa pagl$l$to. 2a!in itong Alb$m at pamakahan
sa g$o.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
159/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakasusunod sa r"sip"
Pagpapahalaga: Pagkamasunurin
II. Paksang Aralin:Pagsunod sa
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
160/210
#. aina
. s$ka
:. as$kal
@. gatas
V. TakdangAralin:
Magsaliksik at mag%ala sa kias) ng mga )ip) ng mga s$m$s$no% na pagkain.Pangkat ' - 2$lay
Pangkat '' - Kam)
Pangkat ''' - 's%a
Pangkat ' - P$tas
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
161/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipakikita ang kasanayan sa pagpapanatiling malinis at maayos ang pinaggawaanat ang mga kasangkapang ginamit
Pagpapahalaga: Pagkamalinis/Pagkamaayos
II. Paksang Aralin:Pagpapanatili ng Kalinisan at kaay$san sa L$ga 2a!aan
&anggunian:PELC 0.:.? p. 6
M2PP 6 pp. 10#-10; M2 pp. 11?-11
Kagamitan:
Mga laa!an ng malinis at maayos na ga!aan sa k$sina, sailing kaanasan
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Pagsasanay:'pabanggit sa mga bata ang ibat bang kagamitan sa k$sina.
(. Balik-Aral:Talakayin ang iba9t ibang )ip) na nasaliksik ng ba!at pangkat.
B. Panlinang na Gawain:!. Pagganyak:
Sino sa inyo ang nakaanas ng magl$to" Paano ninyo pinananatili ang kalinisan at kaay$san ng inyong
k$sina"
(. Pagtatalakayan:#.1 's$lat sa pisaa ang mga sagot ng mga bata.#.# 'pasyal ang mga bata sa k$sina ng +.E. 'pat$on ang pansin sa kalinisan at kaay$san ng k$sina
#. Magkaoon ng pagtatalakayan sa !astong kaay$san ng l$ga paga!aan.
%. Paglalahat:Ang kagalingan ng isang pag-aayos ng k$sina ay mas$s$kat sa oas at lakas habang g$maga!a %ito.
). Paglalahat:Ang kagalingan ng isang pag-aayos ng k$sina ay mas$s$kat sa oas at lakas habang g$maga!a %ito.
$. Paglalapat:'bigay ang mga kasangkapang maaaing matagp$an sa8
a. s$lok-l$t$an paghahan%a
b. s$lok-h$gasan
. s$lok-tag$an
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
162/210
IV. Pagtataya:Piliin ang titik k$ng saan naaapat makita ang mga kagamitang nakalista. SL - s$lok-l$t$an ;
paghahan%a
S+ - s$lok-h$gasan
ST - s$lok-tag$an
1. kal%)o
#. palanggana . k$tsilyo
:. m)sa
@. sabon
V. TakdangAralin:'ayos ang inyo-inyong k$sina sa baiay at mag-$lat sa klas) t$ngkol sa mga p$na ng inyong kasambanay.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
163/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Napaaalagaan ang pagkaing inianda ayon sa pamantayan
Pagpapahalaga: Pagiging matipid at mapamaraan
II. Paksang Aralin:>astong Pamamaaan sa Paghahan%a ng Pagkain
&anggunian:Agap at Sikap, pp. 1?:-1?6
Kagamitan:
Tsat ng kata!agan ng paghahan%a ng pagkain, mga Kasangkapan at kagamitan sa pagnahan%a ng
pagkain
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Pagsasanay:Paano natin mapananatiling malinis at maayos ang pinaggaga!aan at ang mga kasangkapang ginagamit"
(. Pagganyak:Anu-ano ang mga ginagawa sa pagkain pagkatapos bilin at bago ito kainin?
B. Panlinang na Gawain:!. Paglalahad:
a. Pagpapakita ng iba9t ibang kagamitan at kasangkapan na ginagamit sa paghahan%a ng pagkain.
b. Paano natin ginagamit ang mga ito"
(. Pagtalakay:- Pagbasa at pagpaliwanag ng mga gawaing kamay sa pagaanda ngpagkain.- Pagaanda ng bawat pangkat ng mga gawaing itinakda sa kanila
". Pangwakas na Gawain:'. Paglalahat:
Paano isinasaga!a ang pagbibili ng p$tah) o pagkain sa iba3t ibang $i ng tin%ahan"
(. Paglalapat:
K$ng ika! ang maimimili, anong $i ng kainang tin%ahan ang inyong pipiliin"
IV. Pagtataya:'laa!an ang ba!at isa.
1. Nilalako
#. Kain%)ya
. T$$-t$o
:. )sta$an
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
164/210
V. TakdangAralin:Maganda ng r"sipi ng pagkaing maaaring itinda.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
165/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naisasagawa ang pagtutuos/pagkukuw"nta ng pinagbilan
Pagpapahalaga: Pagiging matalino
II. Paksang Aralin:Pagtutuos, Pagkukuw"nta ng Pinagbilan
&anggunian:&EC 0.? p. 6
Agap at Sikap, pp. 1#-101
Kagamitan:
)sipi ng 2inataang &il$-&ilo
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
!. Balik-aral:Pah$laan8 Sabihin k$ng ano ang mal$l$to sa mga sangkap na mababasa ninyo"
(. Pagganyak:a. Nakatikim na ba kayo ng 2inataang &il$-&ilo"
b. An$-ano aia mga sangkap nito"
B. Panlinang na Gawain:!. Paglalahad:
a. Pagpapakita ng Tsat ng )sipi ng 2inataang &il$-&ilo.
b. 'lista ang %ami at halaga ng ba!at sangkap.
(. Pagganyak:a. 's$lat ang kab$$ang gastos sa imb)ntayo.b. K$ng ipagbili ng @8
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
166/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang kab$tihang nai%$i$lot ng pag-iimbak ng pagkain
Pagpapahalaga: Masinop
II. Paksang Aralin:Mga Kabutiang Naidudulot ng Pag-iimbak ng Pagkain
&anggunian:&EC1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
167/210
. Mahiap ang pag-imbak ng pagkain.
:. +in%i maihain sa bisita ang inimbak na pagkain.
@. Magan%ang libangan at hanapb$hay ang pag-imbak ng pagkain.
V. TakdangAralin:Alanin sa pal)ngk) ang mga p$tas at g$lag na napapanahon.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
168/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipalili!anag ang pamamaaan ng pag-iimbak ng pagkain
Pagpapahalaga: Pagtitipid
II. Paksang Aralin:Mga Paaan ng Pag-iimbak ng pagkain
&anggunian:&EC 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
169/210
ubukang mag-imbak sa baay ng pagkain.
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Makapili ng nga pagkaing maaaing imbakin sa angkop na pamamaaan
Pagpapahalaga: Maayos na pagpili ng pagkaing imbakin
II. Paksang Aralin:Mga Pagkaing Maaaing 'mbakin sa Angkop na Pamamaaan
&anggunian:&EC 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
170/210
. Paggamit ng p)s)batiba t$la% ng salit)
:. Paglalagay ng pagkain sa mahabang t)mp)at$a
V. TakdangAralin:Piliin k$ng alin ang p!)%)ng %aihin sa mga s$m$s$no% na pagkain.
- sai!ang is%a - sai!ang itlog
- sai!ang g$lay - kapiasong kan)- sai!ang p$tas
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
171/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakas$s$no% sa mga pan$nt$nang pangkal$s$gan at pangkaiigtasan sa pag-iimbak
Pagpapahalaga: Pagiging maingat
II. Paksang Aralin:Pags$no% sa mga Pan$nt$nang Pangkal$s$gan at Pangkaligtasan sa Pag-iimbak
&anggunian:&EC 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
172/210
:. PagO)-O)lly
@. Pagb$b$o
V. TakdangAralin:Magsipi ng iba9t ibang )sipi sa pag-iimbak ng pagkain.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
173/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naisasaga!a ang iba9t ibang kasanayan sa pag-iimbak
II. Paksang Aralin:'ba9t 'bang Kasanayan sa Pag-iimbak
&anggunian:&EC 1
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
174/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naipahli!anag ang kahalagahan ng kasanayan sa pananahi paa sa saili, sa mag-anak at sa pamayanan
Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
II. Paksang Aralin:Mga Kahalagahan ng Kasanayan sa Pananahi
&anggunian:&EC- A.11.1.1 p. 60
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$naya 2abay ng 2$o pp. 1#6-1#;
&atayang Aklat pp. #
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
175/210
1. An$-ano ang mga kaani!ang ga!aing pangkab$hayan na mapakakakitaan sa pamayanan"
#. &akit mahalaga ang may kasanayan ka sa pananahi"
V. TakdangAralin:'tala ang mga kab$tihang nai%$%$lot ng pagkakaoon ng kasanayan sa pananahi.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
176/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Natatalakay ang kab$tihang nai%$%$lot ng pagkakaoon ng kasanayan sa pananahi
Pagpapahalaga: Pagkamatiyaga
II. Paksang Aralin:Mga Kab$tihang Nai%$%$lot ng mga Kaaaman sa Pananahi
&anggunian:&EC- A.11.1.# o. 6
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$nayan 2abay ng 2$o pp. 1@-16
Kagamitan:
Laa!an
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
'. Balik-aral:
Mahalaga ang may kaalaman o kasanayan tayo sa pananahi" &akit"
(. Pagganyak:
Magtanghal ng mga poy)ktong ga!a sa pananahi.
B. Panlinang na Gawain:!. Paglalahad:
'palaa!an sa mga bata ang aga ga!aing pangkab$hayang may ka$gnayan sa pananahi. 's$lat ang mga
ito sa pisaa.
(. Pagtalakay:4alakayin ang mga kabutiang dulot ng pagkakaroon ng
kasanayan sa pananai.
". Pangwakas na Gawain:!. Paglalahat:An$-ano ang mga kab$tihang %$lot ng kasanayan sa pananahi"
(. Paglalapat:%akit kailangang matuto kang manai?
IV. Pagtataya:Lagyan ng ts)k 4 k$ng tama ang isinasaa% sa pang$ng$sap at )kis 4= k$ng mali.
1. Ang pananahi ay Tsang $i ng ga!aing pangkab$hayan ng Tsang pamilya.
#. Ang sapat na kaalaman sa pananahi ay nakat$t$long sa kab$hayan ng Tsang pamilIa.
. Malaki ang mait$t$long ng mga ga!aing pangkab$hayan sa pag-$,la% ng isang
pamayanan.
:. Ang pananahi ay nakaiinip na ga!ain.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
177/210
@. Ang pananahi ay Tsang ga!aing pambaba) lamang.
V. TakdangAralin:'ka! ba ay may kaalaman sa pananahi" An$-ano ang kab$tihang nai%$%$lot nito sa iyo"
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
178/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakakapagplano ng tatahiing kas$otan o kagamitang pantahanan
Pagpapahalaga: Mapamaraan
II. Paksang Aralin:Paghahan%a ng Plano ng Poy)kto
&anggunian:&EC- A.11.# p. 60
Makab$l$hang 2a!aino Pantahanan at Pangkab$hayan
2abay sa Pagt$t$o pp. ##0-##
Kagamitan:
sampl) ng piano ng poy)kto
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
'. Balik-aral:
An$-ano ang kab$tihang nai%$%$lot ng pagkakaoon ng kasanayan sa pananahi"
(. Pagganyak:
Pagpapakita ng mga sampl) ng pang$nahing tahi.
B. Panlinang na Gawain:!. Paglalahad:
Pagsasabi ng mga bata ng mga halimba!a ng nakakayang tahiing kas$otan o kagamitang pantahanan.
(. Pagtalakay:a. An$-ano ang mga %apat tan%aan sa pagpili ng gaga!ing poy)kto"
b. Ano ang kahalagahan ng piano no poy)kto"
. Pagpapakita ng halimba!a ng piano ng poy)kto.y,
%. Pag-iisa-isa sa mga bahagi ng poy)kto.
". Pangwakas na Gawain:!. Paglalahat:
Anu-ano ang mga dapat tandaan sa pagpili ng gawaing proy"kto?
(. Paglalapat:%akit maalaga ang paggawa ng plano ng proy"kto?
IV. Pagtataya:Ayusin ang mga baagi ng proy"kto.a. ayunin 3. Paraan ng Paggawab. Pangalan ng Proy"kto d. (is"nyo o sukat
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
179/210
V. TakdangAralin:Magdala ng mga r"taso
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
180/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Nakapipili ng t)la at iba pang kagamitan sa pananahi
Pagpapahalaga: Masiglang pakikilaok
II. Paksang Aralin:'ba9t 'bang $i ng T)la
&anggunian:&EC- A.11..1 p. 60
Makab$l$hang 2a!aing Pantahanan at Pangkab$haya &atayang Akat pp. ##?-##
Kagamitan:
)tasong t)la, )so$) mat)ials
III. Pamamaraan:A. Panimulang Gawain:
'. Balik-aral:
Pag-iisa-isa ng bahagi ng poy)kto.
(. Pagganyak:
Pagt$koy sa iba9t ibang pang$nahing tahi na nakalaa!an.
B. Panlinang na Gawain:!. Paglalahad:
'palabas sa nga bata ang ipina%alang mga )tasong t)la. 'pas$i sa kanila at tan$ngin k$ng kilala nila ang
mga ito.
(. Pagtalakay:Pagpapakita ng iba9t ibang $i ng t)a.
4alakayin ang katangian ng iba#t bang uri ng t"la
". Pangwakas na Gawain:!. Paglalahat:'palagom ang mga katangian ng iba9t ibang $i ng t)la is$lat ang mga ito sa pisaa.
(. Paglalapat:Sa t$long ng mga h$!aan, t$k$yin ang $i ng mga )tasong t)la na %ala-%ala.
IV. Pagtataya:Lagyan ng ts)k 4 k$ng tama at )kis 4= k$ng mail.
1. Ang otton ay pinakmah$say gamitin ng Tsang bag$han.
#. Ang ana ang sinasabing pinakamagan%ang L)la.
. Ang lin)n ay galing sa balahibo ng t$pa.
:. Ang pinakamahal na t)la ang siyana pinakmatibay sa lahat.
@. Ang t)lang otton ang pinakaangkop sa poy)ktong napili.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
181/210
V. TakdangAralin:2$ma!a ng alb$m ng iba9t ibang )tasong t)la. 's$lat ang katangian ng ba!at isa.
-
7/26/2019 GR-6 epp.docx
182/210
EPP VI
Date: ____________
I. Layunin:Naisasaalang-alang ang mga salik sa matalinong pamimili
Nakas$s$no% sa mga pan$nt$nang pangkal$s$gan at pangkaligtasan
Pagpapahalaga: Pagsunod ng wasto sa panuto
II. Paksang Aralin:Matalinong Pamimili
Pangkal$s$gan Pangkaligtasang 2a!i
&anggunian:&EC- A.11..#, 11.. p. ?